เมืองไทยประกันชีวิต ร่วมกับมูลนิธิเมืองไทยยิ้ม บริจาคข้าวสารให้กรมกิจการผู้สูงอายุฃ
![](http://mitikhao.com/wp-content/uploads/2022/05/MTL_837999-2-1024x683.jpg)
ร่วมบริจาค:นายสาระ ล่ำซำ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร นายปราโมทย์ ศักดิ์กำจร รองกรรมการผู้จัดการอาวุโส บริษัท เมืองไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ มูลนิธิเมืองไทยยิ้ม โดยนางพิตราภรณ์ บุณยรัตพันธุ์รองประธานกรรมการมูลนิธิเมืองไทยยิ้ม บริจาคข้าวสารจำนวน 2,000 กิโลกรัม ให้แก่ กรมกิจการผู้สูงอายุ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ เนื่องในวันผู้สูงอายุแห่งชาติ ประจำปี 2565 เพื่อนำไปแจกจ่ายช่วยเหลือผู้สูงอายุที่ยากไร้และขาดแคลน โดยมีนางสาวชลลดา ชนะศรีรัตนกุล เลขานุการกรมกิจการผู้สูงอายุ นางสาวอนัญญา อัตชู ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพผู้สูงอายุ และนางสาวจุฑารัตน์ มณีฉาย นักสังคมสงเคราะห์ปฏิบัติการ กรมกิจการผู้สูงอายุ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ร่วมรับมอบ ณ เมืองไทยประกันชีวิต สำนักงานใหญ่
————————————